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TAARIFA KWA UMMA 
 

RAIS SAMIA ATOA POLE KWA WAATHIRIKA WA MOTO MAWASILIANO,  
AAGIZA UCHUNGUZI WA HARAKA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu 
Hassan, amepokea kwa masikitiko taarifa ya ajali ya moto ulioteketeza Soko la 
Mawasiliano (Simu 2000) lililopo katika Kata ya Sinza, Wilaya ya Ubungo, Jijini Dar 
es Salaam, tarehe 04 Aprili, 2026, majira ya saa kumi na moja jioni. 
 

Kwa mujibu wa taarifa za awali, moto huo ulianzia katika vizimba vya kuuzia nguo 
kabla ya kusambaa katika maeneo mengine ya biashara, yakiwemo maduka ya 
vyombo na bidhaa mbalimbali, huku jitihada za Jeshi la Zimamoto na Uokoaji 
zikiendelea kudhibiti hali hiyo. 
 

Rais Dkt. Samia ametoa pole kwa wafanyabiashara waliopoteza mali zao, na 
wananchi na wateja watakaokosa huduma kufuatia tukio hilo. Aidha, ameziagiza 
mamlaka za uchunguzi kubaini chanzo cha moto huo, kufanya tathmini ya madhara 
na hasara iliyotokea, na kuchukua hatua stahiki haraka. 
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